BeeInbox.com sabis ne na imel ɗin wucin gadi na kyauta, mai sauri kuma mai amfani. Ƙirƙiri imel ɗin wucin gadi da imel ɗin edu don ƙare sawun spam da kiyaye sirrin ku cikin sauƙi.

Aika Imel na Wucin Gadi: Yadda Yake Aiki da Tsawon Lokaci

Idan kuna tafiye-tafiye daga gida na wani lokaci mai tsawo amma ba ku da wani tsari na dawowa, kamar don kasuwanci, hutu, ko zama tare da iyali, sabis na aika imel na wucin gadi daga Hukumar Pošta ta Amurka hanya ce ta taimakawa wajen ci gaba da sadarwa da tabbatar da cewa imel da fakiti suna kai wa gare ku lafiya da tsaro.



Menene aika imel na wucin gadi?


Aika imel na wucin gadi yana ba ku damar karɓar wasu nau'in imel a adireshin wucin gadi lokacin da ba ku a adireshin ku na farko, galibi don imel na ajin farko, mujallu, jaridu, da wasu nau'in fakiti.


Wannan sabis yana ba ku damar ci gaba da karɓar wasu nau'in imel na ɗan lokaci a adireshin wucin gadi, ba tare da canza adireshin ku na hukuma ba. Don kafa shi, kawai ku cika Fom ɗin Canjin Adireshi, ku mika shi a gaban ofishin pošta tare da shaida mai inganci, kuma ku bayar da kwanakin farawa da ƙarewar sabis.


Tsawon lokaci mai sassauƙa: mafi ƙarancin kwanaki 15 da mafi tsawo 12 wata, za a iya sabunta. Wannan zaɓin yana da kyau don tafiye-tafiye masu tsawo, tafiye-tafiye na kasuwanci na ɗan gajeren lokaci, ko zama na lokaci-lokaci, yana taimakawa wajen guje wa asarar muhimman imel da kuma tabbatar da cewa akwatin ku yana cikin tsari da tsaro.


Waɗanne nau'ikan imel ne za a iya turawa



Aika imel na wucin gadi na iya turawa waɗannan nau'in imel masu zuwa:


- Imel na ajin farko, gami da mujallu da jaridu, ana turawa kyauta.


- Priority Mail Express, Priority Mail, da USPS Ground Advantage kuma ana turawa kyauta.


- Imel na kafofin watsa labarai kamar littattafai, CDs, DVDs, da waka da aka buga ana yarda da su don turawa, amma za a sanar da ku farashin jigila.


- Imeli na talla (talla, imel mara amfani) ba a haɗa wannan sabis ɗin ba.


Idan kuna buƙatar tura fakiti na ɗan lokaci, zaku iya amfani da Premium Forwarding Service don USPS Ground Advantage ko fakitoci har zuwa fam 70, tare da jadawalin isar da mako-mako ko a lokacin da kuka zaɓa.


Yadda aika imel na wucin gadi ke aiki?


Don shiga don USPS aika imel na wucin gadi cikin sauri da tsaro, zaku iya zaɓar ɗaya daga cikin hanyoyin biyu.



Fara aiki a kan layi


Ziyarci fom ɗin Canjin Adireshi na USPS kuma ku amsa “EH” ga tambayar ko za ku dawo zuwa tsohon adireshin ku cikin watannin 6, don tsarin ya iya gane wannan a matsayin canji na wucin gadi.


Cika matakin tantance tantance wayar hannu tare da lambar ko hanyar tabbatarwa.


Biya kudin tantancewa


USPS zai turo muku da lambar tabbatarwa ta imel, yana ba ku damar gyara ko soke buƙatarku kamar yadda ake bukata.


Fara aiki a mutum a ofishin pošta


Ku kawo ID mai inganci (misali, lasisin direba ko fasfo) zuwa ofishin pošta na yankinku.


Ku nemi shahararren Kunshin Jagora na Motsi, wanda ya haɗa da Fom na USPS


Cika fom ɗin kuma ku mika shi ga ma'aikacin ofishin pošta tare da ID ɗinku.


Da zarar an aiwatar, USPS zai aiko muku da gajeren littafi tare da kati daga abokin haɗin gwiwar, kuma imel ɗinku za a tura shi zuwa adireshin ku na wucin gadi bisa rukuni.


Amfana da iyakokin amfani da aika imel na wucin gadi

Kamar yadda yawancin sabis, aika imel na wucin gadi yana da fa'idodi da rashin amfaninsa, don haka tunani a gaba zai taimaka muku zaɓar mafita mai kyau don bukatunku.


Fa'idodi


- Yana kare da tsare imel ɗinku yayin da kuka tafi.


- Yana guje wa akwatin imel da aka kai, yana rage haɗarin a matsayin mara kowa.


- Arha – sabis na asali kyauta ne ga Imel na Ajin Farko da Priority Mail.


Tsarin sassauƙa daga kwanaki 15 zuwa watanni 12, tare da zaɓin tsawaita.


Rashin Amfani


- Ba ya tura wasu nau'in imel, kamar tallace-tallace ko imel masu yawa.


- Zai iya jinkirta isar da sabis saboda ƙarin matakin lissafi.


- Yana takaita tura fakiti sai dai idan kuna biyan sabis na musamman.


- Cirewa daga sabis ɗin da aka tsawaita ba su da dawo, don haka ku shirya da kyau.


Saboda haka, ya kamata ku kwatanta wannan sabis tare da hanyoyin dijital kamar akwatin imel na zamani, wanda ke bayar da sassauci, tsaro da kuma damar gudanar da imel kowane lokaci, a ko ina.


Kwatanta tsakanin aika imel na wucin gadi da adireshin imel na bogi


Aika imel na wucin gadi da adireshin imel na bogi suna bashi bukatu biyu masu ma'ana daban-daban.



Yana ba da damar wasu nau'in imel na zahiri (Imel na Ajin Farko, Priority Mail, mujallu, wasu fakitoci) su kasance daga adireshin ku na farko zuwa adireshin wucin gadi yayin da kuka tafi. Wannan sabis na hana asarar imel, yana kare akwatin imel daga cunkoso, kuma yana da tsawon lokaci mai sassauƙa daga kwanaki 15 zuwa watanni 12, amma ba a shafe da imel na talla kuma yana iya jinkirta isarwa.


Adireshin imel na bogi adireshin imel ne na wucin gadi don karɓar imel ba tare da bayyana adireshin imel na asali ba, yana yawan amfani don kare sirrin masu amfani, rage spam, da kuma aikace-aikace na ɗan lokaci. Masu amfani za su iya ƙirƙirar shi nan take kuma su soke shi idan ba a buƙata, ba tare da haɗa wani tsari na hukuma kamar aika imel na wucin gadi ba.


Babban bambance-bambance


- Nau'i: Aika imel na wucin gadi yana kula da imel na zahiri; adireshin imel na bogi yana kula da imel na zamani.


- Yadda za a kafa: Aika imel yana buƙatar rajista tare da USPS; adireshin imel na bogi za a iya ƙirƙirar sa cikin sauri ta hanyar dandamali na kan layi.


- Manufa: Aika imel yana tabbatar da isarwa a adireshin na biyu; adireshin imel na bogi yana kare asalin dijital da guje wa spam.


Karanta ƙarin bayani >>> Amfani da QR Codes don Samun Akwatin Imel ɗinku na Wucin Gadi a Ko Ina


Tambayoyi Game da aika imel na wucin gadi


Q1: Manyan fa'idodin wannan sabis?


Riƙe imel lafiya, guje wa cunkoson akwatin imel, ƙarancin farashi, lokaci mai sassauƙa.


Q2: Iyakoki da za a lura?


Ba a karɓa kamar tallace-tallace, na iya haifar da jinkiri a cikin isarwa, iyakacin isar da fakiti idan ba a amfani da sabis na musamman, da kuma kuɗin sabis na da ba su dawo ba.


Q3: Ya kamata a yi amfani da wannan sabis a wane lokaci?


Tafiye-tafiye na dogon lokaci, zama na lokaci-lokaci, ɗalibai a wajen gida, kula da iyali, ko sauyawa na ɗan lokaci.


Q4: Tsawon lokacin aikace-aikacen shine?


Daga mafi ƙarancin kwanaki 15 zuwa mafi tsawon watanni 12, ana iya tsawaita